Triển khai Dự án Quỹ toàn cầu phòng, chống HIV/AIDS tại Hà Tĩnh, giai đoạn 2024 - 2026
Sáng ngày 12/7, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Hà Tĩnh tổ chức hội nghị triển khai dự án Quỹ toàn cầu phòng, chống HIV/AIDS tại Hà Tĩnh, giai đoạn 2024- 2026. Dự hội nghị có bà Dương Thu Hằng, Điều phối viên Dự án Quỹ toàn cầu tại Việt Nam. Về phía ngành Y tế có Tiến sỹ Đường Công Lự, Phó giám đốc Sở, Ban Giám đốc CDC và đại diện một số đơn vị y tế trong tỉnh.