Chủ động và nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống dịch bệnh
Sáng ngày 16-7, Sở Y tế tổ chức Hội nghị sơ kết công tác y tế 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự, có các đồng chí trong Ban Giám đốc; trưởng, phó các phòng chức năng sở y tế; thường trực công đoàn ngành y tế; đại diện lãnh đạo bảo hiểm xã hội tỉnh, Viettel, VNPT Hà Tĩnh; lãnh đạo các đơn vị y tế tuyến tỉnh, tuyến huyện, thị xã, thành phố và đại diện lãnh đạo các cơ sở y tế ngoài công lập. Bác sỹ Nguyễn Minh Đức, tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế; bác sỹ Bùi Quốc Hùng và bác sỹ Lê Chánh Thành, Phó Giám đốc Sở Y tế đồng chủ trì hội nghị.